Total Pageviews

Sunday, November 11, 2012

SOMO LA TATU : UTENGENEZAJI WA UNGA LISHE.

Mahindi   ni  miongoni  mwa  mazao ya  chakula  ambayo  unga  wake  unatumika  kutengeneza    unga  lishe.
UNGA  LISHE  :  Ni  unga  bora  na  unao  hitajika  sana  katika  kuborehs  afya  za  watoto, wazee  na  wagonjwa.  Ukiwa  kama  mjasiriamali  mdogo, ni  muhimu  kujua  namna  ya  kutengeneza  unga  lishe, kwani  malighafi  zinazo  tumika  katika  utayarishaji  wa  unga  huu  zinapatikana  kwa  wingi  na  kwa  bei  nafuu, hivyo  basi  hata  kwa  wewe  mwenye  mtaji  mdogo,  unaweza   kufanya  biashara  hii   bila  ya  kuhitajika  kuwa  na  mtaji  mkubwa  jambo  linalo  chukuliwa  kama  changamoto  kwa  wajasiriamali
wengi  nchini.


MCHELE.

MALIGHAFI  ZINAZO  HITAJIKA  KATIKA  UTENGENEZAJI  WA  UNGA  LISHE.

* Karanga    - Nusu  Kilo.
* Soya         - Nusu  Kilo.
* Ulezi         -   Kilo  moja  na  Nusu.
* Mahindi    -Nusu  Kilo
*Mtama     - Mtama  Nusu  Kilo.
* Uwele     -  Nusu  kilo.
* Mchele    -  Nusu  kilo..

JINSI  YA  KUTENGENEZA  UNGA  LISHE.

1. Safisha  ulezi  na  kuutoa michanga  pamoja  na  vumbi.
2. Kaanga  soya  kwenye  moto  mpaka  ibadilike rangi  na  kuwa  " brown "  ama  kahawia.
3. Kaanga  karanga  zako  na  toa  maganda.

Saga  mchanganyiko  wa   malighafi  zote  hapo  juu  kwa  pamoja,  kisha  anika  juani  mpaka  ukauke, halafu  weka  kwenye  vifungashio  kwa  ajili  ya  kuuza.

MASOMO  YA  KESHO  :  Utengenezaji  wa  Chilli  Souce, Tomato  Souce, Mango  Pickles,  Keki,  Soya  Masalla, Wine  Ya  Ndizi, Wine  Ya  Nanasi,  Wine  Ya  Rossela,   Crips  za  Ndizi,   Siagi  Ya  Karanga "  Peanut  Butter ',  Chaki,  Kiwi &  Mkaa  Kwa  Kutumia  Makaratasi  na  Vifuu  vya  Nazi.

ENDELEA  KUTEMBELEA  BLOGU  HII, MARA  KWA  MARA  KWANI  TUTAKUWA  TUKICHAPISHA  MASOMO  YA  UTENGENEZAJI  WA  BIDHAA  ZOTE AMBAZO  TUMEZITANGAZA  KATIKA  MATANGAZO  YETU  YA  AWALI  PAMOJA  NA  NYINGINE  ZA  NYONGEZA  AMBAZO  HATUJA  ZITANGAZA..  KAMA  UNA  SWALI  LOLOTE LILE, MAONI, USHAURI  AMA  UNA  BIDHAA  YOYOTE  AMBAYO  UNGEPENDA  TUIWEKE  HAPA  BLOGUNI  TAFADHALI  WASILIANA  NASI  KWA  :  rafikielimutanzania@gmail.com.

No comments:

Post a Comment